Ulikuwa ujumbe wa kuchangamsha aliotoka ndugu Perry Green wakati huo, kutoka kwa neno la Mungu. Ni kweli jinsi gani ya kwamba tumwekea Mungu mpaka na kumpa Mungu muda, hatuwezi kufanya hivyo. So, tonight we're facing... Hivyo usiku wa leo tunakabili jambo lingine, ushirika. Kwa miaka mitatu nilingoja kanisa lianzishwe Tucson, na ndilo hili, naam Nasi nasi tuko yeah, so hapa. Kwa hivyo tumshukuru Bwana, ametufanya tungoje hata wakati huu tunapoweza kulidhamini. Basi, kuna jambo moja ningetaka kusema kabla tu hatujaanza ushirika, na ni hili ya kwamba tumeona ya kutosha katika siku tunazoishi hata inatupasa kujitolea kabisa kwa Mungu. E, inatupasa kumtumikia Mungu kweli kweli. Naamini ametubariki sisi kwa jibu moja kwa moja kwa maandiko, kama ndugu Peri alivyonena muda mchache uliopita, ya kwamba tuko tuko katika wakati huo. Sisi si vipofu tu, tu, tu, tunaona ya kwamba tuko hapa tumewasili pia, tunaweza kutazama pande zote na kuona jinsi akili za mwanadamu zinavyo watoka watu, ya kwamba hatuwezi kukawia zaidi sana. Tumekuwa katika kituo cha uenda wazimu kabisa, ulimwengu mzima ungekuwa hivyo mwaona. Kwa hivyo tu, uh, tuko katika wakati wa mwisho, naam, kama ndugu Perry alivyomalizia uh, pale kuona mambo haya ni kweli Angalieni kama ni kweli hayo. Si hadithi, si mambo tu tunayowazia. Ni mambo ambayo tumepewa sisi moja kwa moja na neno la Mungu na kuzihirishwa waziwazi mbele zetu. Hata tunajua tuko hapa. Ah, hatujui kwa muda gani sasa, kwa maana tunarudi kwenye zamu, maana ni wakati gani bali, sisi tunajua tuko hapa, tumefikia wakati huo, kama ni wakati wa Mungu. Nikiwazia mtu mmoja alitoa maelezo madogo yaliyosema ya kwamba kama Mungu angilimvumilia, uh, kulingana kama angaligawanya uh, wakati mi, miaka elfu moja ni siku moja tu, kama mtu akiishi miaka sabini ingekuwa dakika chache kwa majira ya Mungu. Unaona vyema, inasemekana kuwa miaka arobaini hiyo hata haingemaanisha wakati hata wa kupepesa jicho lake. Waona nune nini, ni upesi hivyo, jambo lote kama kama angalipangiwa muda ambapo yeye hana muda wowote. Amina alikuwa sana kule nyuma ama maskini jo- Joseph usiku uliopita akaniambia mimi pamoja na Ndikuperi, kasema baba, ni wapi Mungu alijitokeza lini, chukuhani, yeye alitoka wapi? Unaona hapana budi alikuwa na mwanzo, sivyo? Je, yeye alikuwa na mwanzo? Nikasema sivyo, ilicho na mwanzo kina mwisho, alikuwa na mwanzo kina mwisho Mbali, <laughs> bila shaka, yeye ana umri wa miaka ya kumi. Hilo ilikuwa gumu sana kwake. Waona, naye angepokeaje hilo, kujua kwamba kitu fulani hakina mwanzo kamwe? Siye tu mbali, mimi pia naona eh, sisi sote, mwaona ni, ni jambo kubwa mno kwangu, jinsi lilivyoanza. Basi tunakaribia kuadhimisha jambo fulani hapa ambalo ni takatifu sana. Aliitwa siku chache zilizopita the kwa mungwana mmoja, yeah, Mkristo ambaye ambaye amba, hakuwa amekuwa na hili kamwe, naye alifahamu ya kwamba tunashiriki meza ya Bwana, hasa wao ushiriki wanaoita ushirika wa rohoni ambao, uh, tukinena kuhusu ushirika, ningesema ni sawa, maana kushiriki maneno ni kuongea na maona naye huyo ndugu akanipa andiko hili, kasema ndugu Brana, je, ufikiri sasa? Sasa sababu ya kusema hili ni vema, ndugu Peri, naona hiyo ndiyo sababu ya kusema hili kusudi mfahamu mnayofanya. Wewe hau kama, ukiingilia jambo lolote kijinga, haujui ni wapi kile unachotenda, hauwezi hata kuwa na ujasiri kama haujui unachofanya mbali, inakupasa kufahamu unayofanya na sababu ya kufanya hayo. Yeye alisema, basi tukishiriki neno la Mungu, si huyo ni Mungu tunayemshiriki? Nikasema kweli hasa, bwana, ni kweli mbali, tunasoma hapa ya kwamba wao bila shaka, Paulo alifundisha kushiriki meza halisi ya Bwana nyeni hivi kwa ukumbusho wangu, kasema Yesu. Maana kila mlapo huu kwa ukumbusho wangu mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajabu. Maana basi inatupasa kushiriki. Tunafahamu ya kwamba Mtakatifu Paulo ndiye aliyeagiza kanisani, akiwa nabii wa agano nabi jipya. Petro, Yakobo, Yohana wote hao waliandika na Mathayo, Marko, Luka yale Yesu aliyotenda kama waandishi Bali Paulo aliweka mambo katika utaratibu. Yeye alikuwa yeye alikuwa nabii wa agano jipya kama vile tu Musa alivyoenda jangwani akapokee upako ili kuandika vile vile vitabu vitano vya vya vile vitabu vya kwanza vitano vya Biblia. Sema Paulo pia alienda jangwani na kupokea upako kutoka kwa Mungu ili kuweka utaratibu katika kanisa la agano Jipya na kulifananisha na la kale. Chini pale walikuwa na mwana kondoo wa sadaka ambaye Israeli walimuhifadhi kwa ajili ya ukumbusho. Ilitumiwa hasa mara moja walipokuwa wanatoka Misri, na ndipo wakaendelea kufanya hivyo kwa ukumbusho wakati huo wote. Bema, ikiwa torati ni kivuli cha mambo yajayo, unaona sasa. Naamini ya kwamba ushirika, tunachoita ushirika sasa, ni ku... ni meza ya Bwana. Naam, uh, tuna tu maagizo matatu ya kiungu tuliyoachiwa Is... mojawapo ni, ni ushirika, kutawadhana miguu, ubatizo wa maji. Hayo ndiyo tu mambo matatu, huo ndio the... ukamilifu wa utatu. Naona hayo ndiyo tu maagizo matatu tuliyo nayo. Natambua ya kuwa hilo ndilo jambo lililotolewa na Mtakatifu Paulo katika Agano Jipya. Sasa now, kama tungesema ushirika unapaswa uwe tu kupokea neno Siamini yoyote ana haki ya kushiriki meza ya Bwana mpaka kwanza amelipokea lile, lile neno la Bwana moyoni mwake. Maana kwa sababu nitaenda nitawasomea kitu fulani kwa dakika chache, nanyi mtaona sasa. Tazameni basi, mbona basi sisi tunge sisi tunge kwa msingi ule ule, tungewahesabia haki jeshi la wokovu, aamini oh, namna yoyote ya ubatizo wa maji, nasema hatuuhitaji basi. Iwapo hatuhitaji ubatizo wa maji, mbona tunabatizwa? Kasema maji hayawezi kukuokoa, damu ndiyo inayokuokoa. Nakubaliana na hayo, hiyo hiyo ni kweli, damu ndiyo inayokuokoa, si maji, bali hatuna budi kuchukua maji kama onyesho la nje ya kwamba kasi fulani ya ndani ambayo ni ya neema imekwisha kufanyika. Naam, yatupasa kufanya vivyo hivyo kwa ushirika, tunapompokea Bwana dhabihu yetu ndani yetu kama tendo la kuzaliwa kiroho ndani yetu na mwili wake, tukaishi kwa neno lake. Inakupasa kuonyesha hayo kwa mfano, kwa maana ni amri: tubuni, kila mmoja wenu mukapitu katika jina lake Yesu Kristo kwa ondoleo la dhambi zenu. Paulo alisema nimepokea kwa Bwana niliyowapa ninyi, ya kwamba Bwana Yesu siku ile aliyotolewa alitoa mkate akaumega na kuwapa wanafunzi na, na, na kusema, pani mle, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu, kwa maana kila mlapo mkate huu mwaitangaza mauti yake ha, hata aja. Sasa twaona ya kwamba katika hayo walikuwa watu waliokuja, na huyu ndugu mpendwa, ndugu mwema sana Alikuja nakusema sija sijashiriki, kama ndugu brana, sifahamu ni nini. Kasema nimefundishwa upande huo mwingine. Nikasema lakini kumbuka, tutakubali ya kwamba Paulo aliweka katika utaratibu katika kanisa la Kikristo la mwanzoni. Walienda kutoka kanisa nyumba kwa nyumba wakiumega mkate kwa moyo mmoja na kadhalika. Basi nikasema yeye aliweka kanisani. Galatia moja nane, yeye alisema malaika kutoka mbinguni akija na kusema neno lingine na alaaniwe. Unaona? Oneni, mtu yule yule aliyewafanya wabatizwe tena kutoka ubatizo wa Yohana, ubatizo katika jina la Yesu Kristo. Mwaona kuna mambo matatu ambayo hatuna budi, mambo matatu yatupasayo kutenda kama mifaa: meza ya Bwana, kutawadana miguu, ubatizo wa maji. Mnaona kuna sema vema wale naam. Jeshi la Wokovu uchukua kutoka kwa jambo uh, kwamba yule mwizi uh, ma, uh, mautini alipokufa hakuwa amebatizwa bado. Yesu alisema huyo atakuwa mbinguni hiyo ni meli really hasa, ndivyo hasa. Alimwaona ah, ah, alimtambua Yesu papo hapo tu katika saa ya kufa. Maona ndiyo tu hiyo, ndiyo tu nafasi aliyokuwa nayo yeye. Ye, ye alikuwa mwizi, alikuwa mbali, alikuwa nje, naye mara alipoiona hiyo nuru akaitambua Bwana, nikumbuke Nay hey Yesu, hiyo ilikuwa kweli, bali kwako na kwangu tunaojua inatupasa tubatizwe na kukataa kufanya hivyo, basi hiyo itakuwa kati yako na Mungu, jambo lile lile katika ushirika. Sasa tunapoupokea huu ushirika, sikusema tu naja huku nikale mkate nami nitaamini mimi ni Mkristo, bali ukitazama Biblia inasema, yeye alaye na kunywa isivyostahili atakuwa amejipatia hatia ya damu na mwili wa Bwana. Inakupasa kuishi maisha ambayo ambayo mbele za watu ambayo, na, na mbele za Mungu na watu yanayoonyesha kwamba uh, wewe ya kwamba umwaminifu. Naam, hebuni kwa muda mchache zaidi sasa, katika agano la kale wakati Dabiu ilipofanywa uh, amri agizo hivyo hivyo, ubatizo wa maji ni agizo So if... tadhana miguu ni agizo pia, meza ya Bwana ni agizo pia. Heri yule atendaye maagizo yake yote, anayetii torati zake zote, amri zake zote, apate haki ya kuingia katika ule mti wa uzima. Sasa tazameni hili sasa, ya kwamba mara ya kwanza wakati ilikuwa kwanza agizo la Mungu kuleta dhabiu kanisani na hekaluni na madhabauni, na kutoa dhabiu yako na na kwa ajili ya dhabia, uh, zako dhabiu ya mwanakondoo. Naweza tu kuwaza ndugu wa Kiyahudi asija barabarani, akijua ya kwamba yeye alikuwa mwenye hatia, naye aenda madhabauni, ama analeta ng'ombe wake mnono ama fahali au chochote alichokuwa nacho, ama kondoo mume mwanakondoo, chochote kile, alikuwa amekuja nayo barabarani, mwaminifu awezavyo kuja, akaenda pale akitia agizo ya Mungu kwa uaminifu kabisa, kisha akaweka mikono yake juu yake, akikiriza dhambi zake, naye kwani akiweka hii dhambi zake juu ya huyo mwanakondoo, kisha shingo ya huyo mwanakondoo ilikatwa na basi akafa kwa ajili yake. Alipokuwa amelala pale, huyu masikini mwanakondoo akipigapiga mateke na kutokwa na damu, huku mikono yake imejaa damu nayo na ikimiminikia mwili mzima, huku huyu masikini mwanakondoo akilia, akifa, yeye angetambua alikuwa ametenda dhambi na kitu fulani kilipaswa kufa kwa ajili yake. Kwa hivyo, yeye alikuwa akitoa mauti ya mwanakondoo huyu kwa ajili ya kifo chake. Waona, huyo mwana kondoo alikufa mahali pake. Basi mtu huyu alifanya hayo kwa uaminifu, kwa unyenyekevu wa moyo wake. Hatimaye ikarudiwa na kurudiwa tena, ikaendelea kutendwa hata mwishowe ikawa mapokeo. Amri ya Mungu ilikuwa mapokeo kwa watu. Kisha ndiye huyu anashuka pema, hebu tuone huyu ni fulani wa fulani. Leo labda yanipasa kwenda kule. Naam, yanipasa kutoa fa fahali. Nashuka bayana, bwana ndiye huyu fa fahali wangu. See, naona hamna uaminifu kwake, hamna ufahamu kwake. Naam, hatutaki kupokea ushirika hivi. Ni jambo lilo hilo tunapokuja kwenye meza ya Bwana, Isaa 35, la samahani, Isaa 60. Hebu nirudishe hilo uh, nyuma na uh, naamini ni saa 28 ndipo tunapopata hili, na hakika hiyo ndiyo sura yenyewe. Yeye alisema amri ni lazima iwe juu ya amri na kanuni juu ya kanuni juu ya kanuni, huku kidogo na huku kidogo, shikilia yaliyo mema. Kwa midomo ya watu wageni na kwa lugha nyingine atasema na watu hawa, na hii ndiyo ra. Yeye alisema meza zote za Bwana zimejaa matapiko. Nitamfundisha nani maarifa? Nitamfahamisha nani? Naamini hilo ndilo andiko halisi, Isaya ishirini na nane. Ni nani niwezaye kumfahamisha maarifa? Mnaona zile meza. Basi tunaona kwamba leo jambo hili kuu tunalokaribia kufanya usiku huu, kwa ukumbusho wa mauti yake na mwili wake, tunaamini tunaula kila siku, ama tumekwisha kuula sasa hivi, kama vile ndugu yetu alivyotuhubiria. Tukichukua neno la Mungu, tunaliamini kwa moyo wetu wote, tunaliona likidhihirishwa tunaliona likitolewa kwetu, tunaliona limedhihirishwa, tunalisikia maisha yetu. Na natupasa kuijia hili, tukijua waziwazi yale tunayofanya. Si eti kwa sababu ni agizo unahudhuria kanisa fulani, na mara nyingine wanatoa mkate mwembamba mgumu wenye chachu, ama baadhi ya k ki, eh, kitu wakavunjavunja mkate mwembamba au au kitu fulani, na na kuvunja vunja, na watu wanaovuta sigara wanaokunywa pombe na kadhalika, kwa maana wao ni wafuasi wa kanisa hilo, wanakuja na kupokea meza ya Bwana pema. Huo ni uchavu mbele za Mungu hata zile sadaka kasema, sikukuu zenu na sadaka zenu zimekuwa uvundo pwani mwake, walakini aliwaagiza watoe hizo sadaka, bali walivyozitendea zikawa uvundo, ikanukia pwani mwake mapua yake, sadaka ile ile aliyoagiza. Hivyo ndivyo tunavyolipokea neno la Mungu. Wakristo wengi sana siku hizi wanavyodhaniwa hufanya hivyo. Tunasimama humu na kufundisha neno hili na kusema Yesu Kristo sio yeye yule jana, leo na hata milele, na kufundisha mambo ambayo yeye alituahidi sisi ya kwamba hatatimiza na kusema vema. Oh, haya yalikuwa ya kitu kingine. Ibada zetu za Sodoma zimekuwa uvundo pwani mwake. Yeye hatazipokea kwa vyovyote hivi. Hiyo ndiyo sababu yake. Kwa tabia zetu za mapokeo, hupokei meza ya Bwana kwa mapokeo. Unaipokea kwa sababu ni upendo wa Mungu moyoni mwako, kutii amri za Mungu. Unaona, unaipokea kwa sababu hiyo kwa hivyo usipoipokea kwa unyenyekevu ni mapokeo tu. Vema, kanisa letu hupokea ushirika mara moja kila Jumapili, mara moja kwa mwezi, ama mara mbili kwa mwaka, nawe waenda huko na kusema vema, ni zamu yangu, kisha, kisha ukapokea ushirika na no, ni uvundo kwa Mungu. Unaona, hayo ni mapokeo tu. Hata kama ilivyo kwa kila kitu huna budi kuwa mwaminifu. Mungu anataka kila lingi cha moyo wako. Kumbuka, Mungu yule yule aliyekuleta hapa ulimwenguni ndiye unayemtumikia. Unaona, unafanya hili kwa sababu yeye, yeah, alisema hivyo, kwa sababu ni agizo lake. Basi tunataka atuje kwa uaminifu sana tukijua kwamba kwa, kwa neema ya Mungu tumeokolewa, nasi nasi tunampenda na tunasikia uwepo wake na tunaona ukibadilisha maisha yetu, utu wetu wote wet umebadilishwa, si, si, si, si, tu watu tofauti. Hatuishi kama tulivyokuwa tu tukiishi, hatuwazi kama tulivyokuwa tu tukiwaza tu kama katika kitabu hapa na mahali pale, tulipokuwa tukinena habari za vile vitabu viwili kuwa kimoja, ile kitabu cha uzima, kitabu cha kwanza cha uzima kikija, ilikuwa wakati ulipozaliwa huko, kulikuwa kuzaliwa kwako kwa kawaida, kwa kwa, unaona mbali wakati mmoja moja kule nyuma kabisa kulikuweko chembe ndogo ya uzima, kama nilivyowaeleza baadhi ya dada wadogo kule nyumbani adhuri ya leo. Unaona, kuna chembe ndogo ya uzima iliyoko mle, ambayo ungeshangaa, je, ilitoka wapi? nini nini? mambo haya ya ajabu. Nilikuwa nikisema hili nikinena kwa niaba yangu mwenyewe, kama angalisema William Branham Vema, miaka arobaini iliyopita, uh, yule William Branham yuyu huyu hu, usiku huu na mtu fulani nyuma kule angesema uh, yeye alikuwa mlagari kweli wa kweli. Wow, kwa sababu nilizaliwa na Charles Ella ni ni na Ella Branham katika asili yao. Nilikuwa mwenye dhambi, nikaja ulimwenguni mwongo, na tabia zote za ulimwengu zilikaa ndani yangu, bali umondani ndani, pia kulikuwa na asili nyingine Iliyochaguliwa tangu awali iliyowekwa mle na Mungu katika mwili huu huu, waona asili mbili mle ndani. Vema, nilishughulikia moja tu, na nilipokuwa nilipasa sauti kama mtoto mchanga, dada, punde sipunde ikawa mwongo, nikawa chochote ambacho ni chenye dhambi, kwa sababu nilikuzwa hivyo. Basi ndani mle mlikuwepo chembe ndogo ya uzima wakati huo wote Nilikuwa nikikumbuka kama mfulana mdogo, natumaini si wakawishi sana mbali, nikijua nikiketi kule nje kwenye ukingoni mwa gumba ndogo, nami nikiketi mle na kutazama pande zote. Usiku baba na mama wamekwisha kwenda rahani mwao, na siku hizo wao walikuwa wenye dambi, kuwepo ukristo nyumbani mwetu hata kidogo. Naam jamani, kunywa pombe, karamu na kufanya asiyofaa ilinichukiza nami ningechukua taa uh, yangu pamoja na umbwa wangu na kuenda msituni kukaa humo usiku kucha, na majira ya baridi ningeliwinda. Hata karamu zilipokwisha, labda kwenye mapambazuko, narudi nyumbani. Haziya kwisha, ningejilaza juu ya kibanda na kulala uzingizi, nikingojea mapambazuko. Ndipo uh, ningewazia habari za majira. Wakati huo, uh, nikiwa kule nje katika majira ya kiangazi nichukue vijiti vyangu na kuvifanya vizuie upepo, ambapo ikiwa ilinyesha nilale hapo, huku vijiti vikitokeza majini, nikivua samaki. Maskini umbwa wangu ameketi pale, nikisema, tazama hapa, wajua, katika majira ya baridi yaliyopita nilipiga kambi hapa hapa usiku mmoja. Nikawasha moto hapa hapa nilipokuwa nikimgojea maskini umbo wangu afukuze mnyama, nami niliwasha moto hapa hadi iligandamana kwa baridi kina cha inji tano Masi. Maskini huwa we, ulitoka wapi? Ulitoka wapi? Nani aliyekuja hapa kukupanda? Alikutoa kwenye kibanda kipi cha kuotesha maua? Au je ulitoka wapi? hilo huwa ndogo, ningesema, naam, adhi ilikuwa inajadamana na kadhalika. Nami nikawasha moto juu hapa, bali na sehemu zilizogandamana. Ilikuwa kuna hali ya joto humo juu ya gongo kubwa la kale nililochoma moto. Hata hivyo, ndiwe huyu uhai? Je, ulitoka wapi? Ilikuwa nini? Ilikuwepo William Branham mwingine mwaona ndoa ndogo la uzima wa milele mle kutoka katika ch chembe chembe, chembe hai za Mungu, neno la Mungu ililowekwa mle ndani. Kila mmoja wenu anaweza kuwazia mambo kama hayo. Mwaona lilikuwa likitenda kazi, kisha litazama mitini na kuwaza jani, nilikuona ukipukutika mwaka uliopita, nawe umerudi hapa tena. Ulitoka wapi? Nini kilikuleta hapa? waona ulikuwa huo uzima wa milele ukitenda kazi katika mwili huo. Basi ndipo siku moja nilipokuwa nikitembea, hiyo sauti ikisema, usipute sigara kamwe, usinywe pombe na kadhalika, na hao vijana wote na kadhalika wakakomaa. Waona kulikuwa na kitu kilichokuwa kikitenda kazi, walaki mara nilitazama juu na kusema, mimi si mwana wa Charles na Ella Branham kuna kitu kinachoniita kama maskini Taiwan. Mimi si kuku. Kuna kitu fulani kule ng'ambo mahali fulani iopo. Hey, aliye mkuu, hata uwe nani, nifungulie, natoka kuya nyumbani. Kuna kitu fulani ndani yangu kinachoita, kisha nikazaliwa mara ya pili. Wao zina mdogo ulikuwa mle Wai wa maji ukamwagiliwa humo, kisha ukaanza kukuwa naam. Hayo maisha ya kale yalisamehewa, yakawekwa kwenye bahari ya usaulifu wa Mungu, yasi yakakumbukwa dhidi yangu tena. Sasa tumekwisha kuhesabiwa haki, kama kwamba hatukutenda dhambi kamwe mbele za Mungu. Basi tunapokuja kwenye meza ya Bwana, inatupasa kuja kwa unyenyekevu, upendo na heshima ya tazama mahali tungalikuwa, isingalikuwa kwa ajili yake. Tazama ambapo ingalikuwa hivyo. Paulo, nafikiri katika kusema hili kwa hivyo mkutanikapa, mpate kula mngojeani. Hiyo ni kusema kwa maneno mengine, ngoja tu kwa dakika chache, omba, jichunguze, na iwapo unajua mna ndugu fulani humu aliye karibu kufanya jambo mbaya ama chochote kile, basi mwombee pia. Bwaon, bwna, mngojani, ngojeni kwa kitambo kidogo tu. Ombeni. Iwapo una neno ninyi kwa ninyi ama chochote, msifanye hivyo, msifanye hivyo. Nendeni mkasuluhishe hayo kwanza, maona nendeni mkanyoshe hilo kwanza, kwa sababu wanataka kuja hapa wakiwa wasafi iwezekanavyo na tunayowaziana sisi kwa sisi na kwa Mungu na kwa mmoja kwa mwingine, ndipo tunakuja kushiriki katika meza ya Bwana nachofanya na hivi kwa maana tunamtolea yeye shukrani. Na sisi kwa sisi tukila mkata, sisi kwa sisi tukinywa divai, sisi kwa sisi kama damu yake na mwili wake. Usipola mwili wa mwana wa adamu na kunywa damu yake hamna uzima ndani yenu, mnaona? Naona, hivyo ndivyo Biblia ilisema. Usipofanya hivyo hamna uzima, naona. Hapo basi wewe kwa kadiri unaonyesha, unaona haya kujitambulisha mwenyewe kama Mkristo kwa sababu ya maisha unayoishi. Viposa hili ndilo shindano la kuamua tena. Usipofanya hivyo, hauna uzima. Kama ukifanya hivyo isivyo stahili, una hatia ya mwili wa Bwana. Jambo lile lile katika ubatizo wa maji, kama tukisema tunamwamini Yesu Kristo, yeye aliyetuokoa kutoka dhambini, nasi tumebatizwa katika jina la Yesu Kristo, na tuna tunamletea yeye haibu, tunafanya mambo mabaya na itatulazimu kuyajudia. Na jambo lingine ni kwamba tunavyofanya hivyo, tunajaribu kukiri chamba moja na kutenda lingine. Hiyo ndiyo shida yetu leo. Navyofikiri, mimi nasema, sisi, mimi na kanisa la Bwana, ambalo Mungu ameniruhusu kuzungumzia katika majira haya ya mwisho, ambapo tunaamini tuko katika wakati wa kumalizia, tunaamini ya kwamba Mungu ametupa ujumbe, umeamriwa na Mungu, umedhibitishwa na Mungu, umeonyeshwa na Mungu. Sasa inatupasa kumjia yeye kwa unyenyekevu na kwa upendo na kwa kwa moyo na nia na nafsi. Jua saa itakuja hivi karibuni, ambapo ukweli, ambapo miongoni mwetu kuta, Roho Mtakatifu atanena kama alivyofanya katika Anania na Safira. Mwaona, hiyo saa inakuja, mana nasi tuna naam. Kumbukeni hayo tu, naon kwamba Mungu ataishikati ya watu wake, ndivyo, ndivyo anavyotaka kufanya sasa tungepokea ujumbe tukisema, kama nilikuwa kijana mwanamume na huku namtafuta mke, na ningempata mke nikasema, yeye ni mkamilivu kabisa, yeye ni Kristo, yeye ni bibi, yeye ni haya yote, namtumaini. Haijalishi ninamtumaini jinsi gani, jinsi ninavyofikiri yeye ni mzuri, sinabudi kumpokea hana budi kunipokea. Unaona, juu ya nadiri hizi vyema, ni jambo lile lile tunaloona kuwa ni ujumbe, tunaona ni wa kweli, tunaona Mungu akidhibitisha kuwa uh, kweli hasa ni kweli kabisa, mwaka baada ya mwaka, mwaka baada ya mwaka, uzidi kuwa kweli unaendelea ukiwa kweli, kila kitu lisemacho kinatukia. Jinsi sasa yeye alivyosema, tunajua ni kweli. Bali unaona, usifanye hivyo kutoka kwa msimamo wa kielimu. Ukifanya hivyo, una dini iliyokwisha kutumiwa. Waona, hatutaki dini iliyokwisha kutumiwa, kitu ambacho mtu mwingine amekwisha kujaribu, nasi tunaishi kwake kwa, kwa, kwa ushuhuda wao. Naamini Yesu alimwambia Pilato jambo fulani, neno nililokuwa nikiwazia, na alisema hapo muda mchache tu uliopita: ni nani aliyekwambia hayo? Ama je, yalifunuliwa kwako? Ulijuaje mambo hayo? Kwa maneno mengine, sijui ni neno gani, sasa ni muda mrefu tangu nilipolisoma, ba ulijuaje? Ulionaje yale? Je, ni nani aliyekufunulia hili juu uh, ya yeye kuwa mwana wa Mungu? ni nani aliyekufunulia? Je, mtu fulani alikwambia hayo, ama ama Yesu alivyosema ni Baba yangu aliye mbinguni aliyekufunulia? Waona, unaona, ulijuaje hilo? Kutoka kwa mwingine, kutoka kwa mwingine, ama ni ufunuo mkamilifu kutoka kwa Mungu? Je, ushirika uni jambo nalo liendea tu agizo fulani? Kasema vema, wengine wao huupokea, nitafanya hivyo pia. Ni ufunuo ya kwamba mimi ni sehemu yake nami ni sehemu yenu nami, yen. nami nawapenda na nampenda yeye pia. Nasi tunaopokea huu pamoja kama mfano wa upendo wetu kwa Mungu na upendo wetu pamoja na ushirika wetu sisi kwa sisi. Sasa nataka kusoma machache kutoka kwa maandiko. sababu ya umati hamna ya nafasi ya kutosha kuwaleta watu kwa ajili ya kutawadana miguu wataadhimisha hayo jumatano usiku basi kifungu cha ishirini na tatu cha sura ya kumi na moja ya wakorintho wa kwanza tusikieni paulo sasa sasa kumbukeni na msisao haya wagalatia moja nane ijapokuwa sisi au malaika wa mbinguni atawahubiri ninyi injili yoyote isipokuwa injili hii aliyokuwa amehubiri na alaaniwe. Ma? kwa maana mimi nalipokea kwa Bwana niliowapa ninyi, ya kwamba Bwana Yesu usiku ule aliotolewa alitwaa mkate, naye akisha kushukuru akaumega, sema huu ndiyo mwili wangu ulio kwa ajili yenu, fanyeni hivi kwa ukumbusho wangu. Nam, hebu nikome hapa nisema lakini kula mwili wa Bwana Yesu Kristo katika ushirika huu haukumaanishi ya kwamba ushirika ni mwili halisi wa Kristo. Hiyo ni Katoliki. Siamini ya kwamba hiyo ni kweli. Naamini agizo tu ambalo Bwana alituagiza, mwana si mwili halisi, ni naam, bila shaka ni kipande cha mkate usiotiwa chachu ni agizo tu. Wasiamini ya kwamba ubatizo wa Yesu Kristo katika jina la Yesu Kristo katika maji hukusamee dhambi zako, siamini hai. Wewe naamini ungebatizwa siku nzima. Sasa najua labda mna watu wanaoketi humu wanaotoka kwenye kanisa la Apostolic, na namaanisha ama kanisa la United Pentecost ambalo hufundisha hai ila mwaona, uh, si, siamini ya kwamba ubatizo wa maji usamee dhambi, au kama unafanya hivyo basi Yesu alikufa bure. Mwaona, naamini ya kwamba ni ajizo tu la Mungu, waona, kuonyesha kwamba umekwisha kusamehewa bali kubatizwa kwa ajili ya kuzaliwa mara ya pili la. Eh, siamini si, si, hilo siamini ya kwamba maji hukusamee dhambi, wala siamini ya kwamba huu mkate pamoja na divai vinawahusu kamwe. Ni kuadhimisha tuagizo ambalo Mungu ametuagiza kufanya. Ni kweli, naamini ubatizwa wa maji ni jambo lile lile, naamini tupasa kufanya hivyo ya kwamba yeye alifanya hayo yote kwa kielelezo chetu, naye alifanya hili kwa kielelezo chetu, alitawadhana miguu kwa kielelezo chetu. Sasa na vivi hivi, kifungu cha ishirini na tano na vivi hivi, baada ya kula akakitoa kikombe akisema, kikombe hiki ni agano jipya katika damu yangu, fanyeni hivi kila mnapo kwa ukumbusho wangu maana kila kumbukeni. Sasa maana kila mlapo mkate huu na kukinywa kikombe hiki mwaitangaza mauti ya Bwana hata ajapo. Kwa muta gani? Hata ajapo maona maona basi kila ulaya mkate huu au kukinywa kikombe hicho cha Bwana isivyostahili atakuwa amejipatia hatia ya mwili na damu ya Bwana. Hebu nikome kwa dakika tu kusuilia yeye kusema hayo. Mliona katika kifungu kingine hapa sura nyingine ya kwamba yeye alisema ninajua, mnapo mnapokutanika pamoja, mnakula hata kulewa kwenye meza ya Bwana. Wao walielewa vibaya, maona wao walikuwa walavi, mnaona? Kama tu watu wanavyofanya siku hizi, wanaishi tu maisha yoyote na kupokea, mnaona. Naye akasema kuna nyumba za kulia, mwaona? Bali hii ni agizo linalotupasa kutekeleza, mwaona. Basi lakini mtu ajihoji mwenyewe, hivyo aule mkate na kukinywa kikombe, maana alaye na kunywa isiyo ula na kunywa hukumu ya nafsi yake kwa kutokupambanua mwili wa Bwana. Mwaona, wewe ni nini? Wewe ni Mkristo? Basi ishi mbele ya kila mtu kama Mkristo, na ukiupokea huo na uishi kama Mkristo. Wewe haupambanui mwili wa Bwana, unaweka jiwe la kujikwaa mbele ya mtu mwingine. Mwaona, wanapokuona ukijaribu kufanya hivyo na huishi vile unavyopaswa kuishi. Unaona, wewe hupambanui mwili wa Bwana. Sasa tazama vile laana yake ni nini. Kwa sababu hiyo, wako wengi kwenu walio hawawezi na dhaifu, na watu kadha wa kadha wamelala. Tafsiri halisi ya neno hilo dikiperi ni wamekufa. Unaona, waona, watu kadha wa kadha wamekufa. Lakini kama lakini kama tungejipambanua nafsi zetu tusingehukumiwa, mwaona kama tukijipambanua nafsi zetu, hatutahukumiwa na ila tuhukumi wapo, tutarudiwa na Bwana isiye katupata adabu pamoja na dunia mwaona, tusihesabiwe pamoja na ulimwengu. Kwa hivyo ndugu zangu, mukusanyikapo mpate kula mngojeani, mwaona, mtu akiwa na njaa na ale nyumbani kwake, msipate kukutanika kwa hukumu na haya yaliyosalia nitayatengeneza ni japo, mwaona sasa. Kwa maneno mengine, msije tu kuupokea kama kama nilivyosema muda mchache uliopita kuhusu wayahudi na viu zao wao, zilikuwa za ajabu zilizotolewa na Mungu, bali nisikia mahali ambapo hawakuzitoa kwa uaminivu na unyenyekevu na katika taratibu, basi zikawa tu zikawa uvundo pwani mwake basi ni jambo lile lile tunapokuja kupokea meza ya Bwana, kwamba inatupasa kuikaribia tukijua tunachotenda. Kama tu wakati unapoingia majini kubatizwa katika jina la Yesu Kristo, unajua unachofanya, unalionyesha kanisa kila Mungu ameweka ndani yako. Unapoupokea huu, inaonyesha kanisa kwamba naamini kila neno la Mungu, naamini ya kwamba yeye ni chakula cha uzima kitokacho kwa Mungu mbinguni. Naamini kila neno asemalo ni kweli, nami naishi kwalo vizuri nijuavyo, Mungu akiwa hakimu wangu. Kwa hivyo mbele za ndugu zangu, mbele za dada zangu, za e, si situkani, silaani, sitendi mambo haya kwa sababu nampenda Bwana na Bwana anajua na ananishuhudia. Kwa hivyo, mbele zenu nachukua kipande hiki cha mwili wake nikijua ya kwamba hainipati adhabu pamoja na ulimwengu. Waona ndivyo ilivyo, basi ni baraka. Naam, kumbukeni, ningetoa shuhuda nyingi kuhusu haya, ambapo nimechukua hayo na kuyaeleza kwenye chumba cha wagonjwa na kuona wakiponywa kumbukeni waisraeli walipokula mfano wa huu walisafiri kwa miaka arobaini jangwani na nguo zao hata hazikuchakaa nao wakafika bila kuwa na hata mmoja mdhaifu mmoja kati yao wakiwa watu milioni mbili kama mfano wa huu fema basi kitu halisi kitafanyaje kama mwili wa mnyama wa sadaka aliwafanyia wao hayo je mwili wa yesu kristo emmanuel utatufanyiaje Tuwe wanyenyekevu tunapokuja, na tuwe tu wanyenyekevu sana tuwezavyo tunapokuja na huu mkate wa kosha uliookwa na Mkristo, haujatiwa chachu, na mkitazama mkiweka mdomoni, si laini, ni kama kuwa mchungu, ulikunjwa kunjwa na kuvunjwa ulioungamanishwa ilo la maanisha mwili wa Bwana Yesu uliovunjwa kuungamanishwa. Lo, inapowaza ili moyo wangu waonekana kama unaruka pigo moja, inapowaza kuwa yeye aliungamanishwa na kujeruhiwa na kupigwa, mwana wa Mungu asiye na hatia yeah. Wajua sababu ya yeye kufanya hivyo? kwa sababu mimi nilikuwa na hatia, naye akawa mimi mwenye dhambi uh, ili mimi kwa dhabihu yake like niweze kufananishwa naye mwana wa Mungu. Dhabihu jinsi gani inamishe in vichwa vyetu. Mungu mtakatifu sana, kwamba nashika katika saani hii ya chuma job. Usiku huu huu mkate unaowakilisha mwili wa Bwana uliovunjwa ukaungamanishwa ukachubuliwa ukapigwa, kati ya nabii alipopaza sauti: alijeruhiwa kwa ajili ya makosa yetu, alichubuliwa kwa ajili ya maovu yetu, adhabu ya amani yetu ilikuwa juu yake, na kupigwa kwake sisi tumepona. Jinsi tunavyokumbuka eh, hilo Bwana, ninapojifunganisha kwa hiyo dhabihu usiku huu na makutano hawa, vivyo hivyo pia Bwana, katika dhabihu na tukumbuke Bwana wetu mauti yake na mapigo yake na yale yote aliyopitia kwa ajili yetu, tunapokula mkate huu kwa vinywa vyetu. Mungu, sisi tu watu wasio stahili, hatufai kwa kitu kitakatifu kama hiki. Kwa hivyo ruhusu utakatifu wako Bwana, uwepo wako na damu yako vioshe mioyo yetu, na tunapoupokea na tukusudia kilini mwetu kumtumikia yeye mchana na usiku siku zote za maisha yetu. Hasa takasa mkate huu kwa matumizi yake, twaomba so, katika jina la Yesu amin. Nami nimeshikilia hiki mkononi mwangu kwa miaka thelathini, yapata miaka thelathini na mitatu ya huduma niyomtumikia Bwana wangu na mimi nami najionea aibu, lakini na wai, ningefanya ningefanyaje? Kama ningelikuwa na matone mawili ya damu yake halisi mkononi mwangu usiku huu ningefanyaje nayo? Lakini mwajua, nimekuwa nalo mkononi mwangu usiku huu, machoni pake iliyokuu zaidi ununuzi wa damu yake, kanisa lake. Kwa hivyo nishikapo hiki na maji haya ya hizi zabibu nawaza kuhusu hilo, naye alisema, sitakunywa tena kabisa uzao wa mzabibu hata siku ile nitakapounywa upya pamoja nanyi katika ufalme wa Baba yangu. Ipo sana kuwa baada ya vita vya dhambi kuisha, kitu cha kwanza tutakachofanya mara tu itakapofika kule ng'ambo ya pili ni kushiriki ushirika ile meza ya Bwana. Na hebu tuinamishe vichwa vyetu sasa. Uh, tunapobariki hii divai, Baba yetu uliye mbinguni, ninapowaza ninaposhika hii divai hapa amba, ambayo inawakilisha damu ya Yesu, uh, jinsi kwamba katika damu hiyo inayotiririka dhambi zangu zimeondolewa, zimewekwa katika bahari ya usaulivu no more, uh, na hazitakumbukwa tena, na kwa hii damu siku moja mfulana aliyekuwa akifa alilala huko hospitalini, nawe na uliniokoa oh, hey, Mungu God, jinsi inavyokushukuru Bwana niposa ukanipa agizo katika Roho Mtakatifu kuwaongoza watu hadi safari na niwaonyeshe njia ya kwenda nyumbani. Uh, asante Baba. Na sasa takasa hii divai kwa matumizi iliyokusudiwa, na kila mtu ashirikie katika sakramenti hii usiku huu, apokee nguvu za kiroho na za kimwili kwa ajili ya safari, safari iliyoko mbele Andiko, In the book of Saint John, katika kitabu the chapter, cha Yohana mtakatifu sura ya kumi na tatu tunasoma kuanzia kifungu verse, cha pili cha mlango wa kumi na tatu baada ya chakula cha jioni, naye ibilisi sasa amekwisha kumtia Yuda Iskariote, mwana wa Simoni, moyo wa kumsaliti Yesu. Hali akijua Baba amempa vyote mkononi mwake, ya kuwa yeye alitoka kwa Mungu naye anakwenda kwa Mungu, ba, ana- anaondoka chakulani, na kaweka kando mavazi yake, akatoa kitambaa akajifunga kiunoni. Kisha katia maji katika bakuli, anaanza kuwatawaza wanafunzi miguu na kuifuta kwa kile kitambaa. Hivyo yuaja kwa Simoni Petro, huyo akamwambia, Bwana, wewe wanitawadha miguu mimi? Yesu akajibu akamwambia, nifanyavyo wewe hujui, lakini utalifahamu baadaye. Petro akamwambia, wewe hutanitawadha miguu kamwe. Yesu akamwambia, kama nisipokutawadha, unashirika nani? Simon Peter Simoni Petro akamwambia, Bwana, si miguu yangu tu, hata na hata na mikono yangu na kichwa changu in. pia Jesus Yesu akamwambia Is...... Yesu akamwambia yeye aliyekwisha kuoga hana ila ya, ya kutawadha miguu, bali yu safi mwili wote. Mmekuwa safi lakini si nyote, kwa maana alimjua yeye atakaye msaliti, ndiyo maana alisema si nyote ndiyo safi. Basi alipokwisha kuwatawadha miguu na kutoa vazi lake na kuketi tena, akawaambia, je, mmeelewa na hayo nilivyowatendea ninyi? Mwaniita mwalimu na bwana, nanyi mwanena vema, maana ndivyo nilivyo, nilivyo, nilivyo. Basi ikiwa mimi niliye Bwana na mwalimu wenu, nimewatawadha miguu, imewapasa vivyo kutawadhana miguu ninyi kwa ninyi. Kwa kuwa nimewapa kielelezo, ili kama mimi nilivyowatembea, nanyi mtende hivyo. Walikuwa wamekusanyika katika chumba cha orofa, wote wakiomba katika jina lake, walibatizwa kwa Roho Mtakatifu na nguvu za kuhuduma zikaja. Sasa kile yeye alichowafanyia siku hiyo, yeye atakufanyia vivyo hivyo. Ninafuraha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao, mimi ni mmoja wao, mmoja wao. Ninafuraha tele kuwa naweza kusema mimi ni mmoja wao. Haleluya! Ikiwa usiku huu utayari, amina. Asubuhi huu tayari, amina. Wakati wowote hu tayari, amina. Amina ungali tukiimba, amina, na kupiga shangwe, amina, na kuomba, amina, amina, Amina. O Bwana Yesu, amina. Tayarisha kanisa lako amina. Unajitayarisha. Nataka kuona mama yangu, amina. Nataka kuona baba yangu.